
JAMHURI YA MUUNGANO
WA TANZANIA

WIZARA YA 
YA MIFUGO NA UVUVI

MAENDELEO

Kanuni za Uvuvi ya tozo za Maabara 
ya 2012.

Sheria ndogo ndogo za miji, Kijiji au 
maeneo.

· Inaainisha na kufafanua huduma 
muhimu zitolewazo na mamlaka 
husika

· Inatoa huduma zinazotakiwa 
kuchangiwa na wadau wa sekta za 
Uvuvi

· Inatoa viwango vya gharama za 
huduma zitolewazo na mamlaka 
husika 

 

Sheria ndogondogo ni kanuni 
zilizotungwa na jamii kwa kuzingatia 
sheria za nchi kwa kutekeleza hatua 
mahsusi zilizowekwa kulingana na 
mazingira ya eneo husika.
· BMU wanaweza kupendekeza 

kanuni sheria ndogo ndogo katika 
maeneo yao.

Kwa Maelezo Zaidi Wasiliana na:

AFISA MFAWIDHI WA KANDA

NA MSIMAMIZI WA MRADI (TASP II)

KITENGO CHA KUTHIBITI UBORA WA SAMAKI

NA VIWANGO KANDA YA ZIWA VICTORIA

S.L.P. 1213 MWANZA

SIMU

+255 28 2550864

+255 754/784 437234

Barua Pepe: nfqcl_mz@yahoo.co.uk

Tovuti: www.nfqcl.go.tz
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Sheria na 
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Usimamizi na 
Utekelezaji 
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IDARA YA MAENDELEO YA UVUVI
KITENGO CHA KUTHIBITI UBORA WA

SAMAKI NA VIWANGO

TRADE AND AGRICULTURE
SUPPORT PROGRAMME II (TASP II)

Imetayarishwa na Maabara ya Kitaifa ya Samaki chini ya Mpango wa TASP II 
kwa ufadhili wa mfuko wa Maendeleo ya Jumuiya ya Ulaya (EDF)



Utangulizi.

Sheria ya Uvuvi, Na 22 ya Mwaka 
2003.

Usimamizi wa Rasilimali za uvuvi 
unatekelezwa kwa kuzingatia Sheria ya 
Uvuvi  Na. 22 ya mwaka 2003; Kanuni 
za Uvuvi za Mwaka 2009 na Kanuni ya 
Uvuvi ya Tozo za Maabara ya mwaka 
2012.

· Inawapa mamlaka maafisa uvuvi 
kusimamia Sheria hii

· Inatoa mamlaka ya kusimamisha 
vyombo vya usafirishaji wa 
rasilimali za uvuvi.

· Inatoa mamlaka ya kufanya ukaguzi 
na upekuzi

· Inatoa mamlaka ya kukamata na 
kushikilia

· Inatoa mamlaka ya kukamata na 
kuteketeza

· Inatoa mamlaka ya kukamata, kuuza 
samaki au mazao yake 
yaliyokamatwa

· Inatoa mamlaka ya kuendesha 
mashtaka 

· Inatoa mamlaka ya kupima na 
kukagua samaki na mazao yake.

· Inatoa mamlaka ya kurekebisha na 
kudhibiti uhakiki wa ubora wa 
samaki

· Inatoa mamlaka ya kuthibiti 
uingizaji wa mimea na wanyama 
nani ya nchi.

· Inatoa mamlaka ya utoaji faini na 
makosa

· Inatoa mamlaka ya mahakama

· Inatoa Ufafanuzi wa utekelezaji wa 
vifungu vya sheria ya Uvuvi ya 
mwaka 2003

· Inatoa mwongozo wa usajili, utoaji 
leseni wa vyombo vya uvuvi, 
wavuvi, wakusanyaji na wachuuzi 
wa samaki na mazao yake

· Inatoa mwongozo wa maendeleo ya 
sekta ya uvuvi

· Inatoa mwongozo wa maendeleo na 
usimamizi wa mali hai

· Inatoa mwongozo wa usimamizi na 
udhibiti wa sekta ya uvuvi

· Inatoa mwongozo wa ubora na 
viwango vya Samaki na mazao yake

· Inatoa mwongozo wa makosa na 
adhabu 

· Inatoa maelekezo ya kuandaa 
miongozo, masharti na taratibu za 
utendaji. 

Kanuni ya Uvuvi ya Mwaka 2009.

Kimetayarishwa na NFQCL – Nyegezi, kupitia Mpango wa 
TASP II  kwa Ufadhili Mfuko wa Maendeleo wa  Jumuiya ya 

Ulaya (EDF).
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